వలస వరసలు!


బ్రెజిల్ నుంచి మడగాస్కర్ వైపుకు 9800 కిలోమీటర్లు ఇటీవల ఒక ఆడ తిమింగలం ప్రయాణం చేసి రికార్డ్ సృష్టించిదిట!సామాన్యంగా ఇంత స్థాయిలో ఈ జీవులు వలస రావని తెలుస్తోంది.అందునా ఆడ తిమింగలాలు ఇలా చేయటం అరుదు.కాలేజ్ ఆఫ్ ద అట్లాంటిక్, బార్ హార్బర్ బయోలజిస్ట్ పీటర్ స్టెవిక్ ఈ విషయాన్ని చెబుతున్నారు.

సముద్ర జలాలలో పూర్తిగా తగ్గిపోతున్న స్పీసీస్ వలన వలస వచ్చే ప్రక్రియలలో కూడా మార్పు ఉండవచ్చని ఒక అంచనా.అలాగే అతి తక్కువ సంఖ్యలోకి వెళ్లి తిరిగి సంఖ్యను పెంచుకునే దిశగా పయనిస్తున్నప్పుడు కూడా ఇలా జరగవచ్చని వైఙ్ఞానికులు చెబుతున్నారు.

సామాన్యంగా మా కార్యాలయ ప్రాంతం-తార్నాకా లో ఈ సమయానికి (నవంబర్ డిసంబర్)రక రకాల పక్షులు వచ్చి చెట్ల మీద, వాలీ బాల్ కోర్టు నెట్ల మీద కూర్చుని ఉండేవి.ఈ ఏడాది రెండు చిలుకలు మటుకు వచ్చి ఒక్క రోజు మాత్రమే మా దగ్గర సరదాగా కూర్చుని వెళ్లిపోయాయి.పాత మిత్రులు కనిపించకపోయే సరికి దిగులు చెంది వెళ్లిపోయి ఉంటాయి…

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: