ఫొటో జవాబు


కళాప్రపూర్ణ డా.వింజమూరి (అవసరాల) అనసూయాదేవి గారు.ఆంధ్రలో తొలి మహిళా కంపోసర్.దక్షిణ భారతంలో తొలి మహిళా సంగీత దర్శకురాలు.ఆకాశవాణిలో తొలి మహిళా కంపోసర్.ఆంధ్రలో జానపద, లలిత సంగీతాన్ని కర్ణాటక సంగీత స్వరాలతో మేళవించిన తొలి మహిళ.ఎనిమిది సంవత్సరాల వయసులో తొలి గ్రామొఫోన్ రికార్డ్ బయటకు తెచ్చిన గాయనీమణి. ఈమె పాడిన ‘అయ్యో కొయ్యోడా…’ పాటే ఏరువాక సాగారో రూపం లో… అజరామరంగా , అనంతవాహినిలా సాగిపోతోంది!

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

2 thoughts on “ఫొటో జవాబు

  1. సగటు తెలుగువారికి మన సంస్కృతిని, మనకు ఆదర్శప్రాయమైన వ్యక్తులని గుర్తు చేస్తున్న మీ బ్లాగుకు నా అభినందనలు. నేను ఎప్పటికప్పుడు వ్యాఖ్యలు వ్రాయకపోయినా చూస్తూనే ఉన్నాను. భేష్!

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: