కశ్మీర్-మిర్వైజ్ ఉమేర్ ఫరూక్ గారి నాలుగు సూత్రాలు…


చాలా దేశాలు కశ్మీర్ ను భారతదేశపు మాప్ లోంచి తీసేసినట్లు కనిపిస్తోంది.ఏ ప్రపంచ మీడియా లో చూసినా భారత్ మాప్ లో కశ్మీర్ ఒక వివాదం లో ఉన్న ప్రాంతం (ఏ దేశానికీ చెందనిది)క్రింద మాట్లాడుతున్నారు.ముఖ్యంగా అమెరికా నుండి వెలువడుతున్న వీడియోలలో మన దేశం తల భాగం మాయమయి చాలా కాలం అయింది!

హుర్రియత్ చేయిర్ మన్ మిర్వాయిజ్ ఉమేర్ ఫరూక్ ప్రభుత్వానికి శుక్రవారం ప్రార్థనల తరువాత ఒక సందేశాన్ని ఇచ్చారు. సాయుధ దళాల ప్రత్యేక పవర్స్ ను తీసేయమన్నారు.పబ్లిక్ సేఫ్ టీ చట్టాన్ని తీసేయాలిట.ట్రూప్స్ ను వెనక్కి తీసుకుని సెక్యూరిటీ బంకర్లను ఎత్తేసి జైళ్లలో ఉన్న వారందరినీ విడుదల చేయాలన్నారు.ఇవన్నీ చేసి తరిపాక్షిక చర్చలకు సిధ్ధం కావాలిట. అంటే పాకిస్తాన్ కూడా చర్చలలో కూర్చోవాలి…

బాగుంది మాష్టారూ!

మొదటి ప్రశ్న: తీవ్రవాదానికీ, స్వావలంబనకు సంబంధం ఎలాంటిదని చెబుతారు మీరు?
రెండవ ప్రశ్న: హుర్రియత్ అనే సంస్థ కశ్మీరీలందరికీ-తీవ్రవాదులకు కూడా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నదనటానికి ఏమిటి ఆధారం? (పంజాబ్ లో హర్చంద్ సింగ్ లోంగోవాల్ రాజీవ్ గాంధీతో ఒప్పందానికి వచ్చిన వెంటనే మట్టిలో కలిసాడు!)
మూడవ ప్రశ్న:మీరు పాకిస్తన్ నుంచి విడిపోదలచారా లేక భారత్ నుంచి విడిపోదలచారా? లేక పాకిస్తాన్ లో కలసిపోవాలని యోచించారా?మరి చర్చలలో పకిస్తాన్ ఎందుకు?
నాల్గవ ప్రశ్న: అంతర్జాతీయ తీవ్రవాదాన్నీ,స్టేట్ స్పాన్సర్డ్ తీవ్రవాదాన్నీ మీరు ఎదుర్కుంటారా లేక పాక్ తో కలసి ఎదుర్కుంటారా? (అఫ్ఘాన్ బార్డరు, తాలిబాన్ కనిపించటం లేదా?)లేక ఈ పైశాచిక వృత్తి, ప్రవృత్తిలో లీనమయి జెండా ఎగురవేస్తారా?

సమాధానాలు విన్నాక చర్చిద్దాం.

పరిస్థితుల ప్రభావంతో ఒక నిజం కొన్ని రోజులు అబధ్ధం గా కనిపించవచ్చు.ఒక అబధ్ధం మరి కొన్ని రోజులు నిజంగా చెలామణి అయిపోవచ్చు.ఒక కఠినమైన నిజం చిరకాలం అబధ్ధంగా ఉండిపోదు!

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: