తాజ్ హోటల్ లోని ఘాతుకంలో అమెరికా హస్తం?


తీవ్రవాదం మేడ్ ఇన్ అమెరికా అనేది చాలా మందికి తెలిసినదే!దేవిడ్ హెడ్లే కీ,పాకిస్తాన్ తీవ్రవాదానికీ, అమెరికాకీ ఉన్న సంబంధం ఎప్పుడో బయట పడింది.వికిలీక్స్ సి.ఐ.ఎ లోని వ్యవహారాన్ని కూడా ఇటీవల బయట పెట్టింది.160 మందిని చంపిన ఈ ఘాతుకం లో లష్కర్-ఇ-తయిబా వాళ్లు ఈ వ్యక్తి రాకపోకలకు వీలు కల్పించారని అవగతం అవుతోంది. 1994 లో సి.ఐ.ఎ రెడ్ సెల్ (థింక్ టాంక్) ద్వారా ఏర్పాటయిన ఒక పన్నాగంలో బరుచ్ గోల్డ్ స్టీన్ అనే ఆయన ఇస్రాయిల్ వెళ్లి కచ్ అనే తీవ్రవాద సంస్థలోకి దూరి 29 పేలెస్టీనియన్లను హతమార్చాడు.

వికిలీక్స్ విడుదల చేసిన పేపర్ లో ఒక వేళ అమెరికాను ఇతర దేశాలు తీవ్రవాదాన్ని ఎగుమతి చేసే దేశంగా పరిగణించటం ప్రారంభిస్తే ప్రపంచ దేశాలతో సంబంధాలు ఎలా ఉండగలవు అని ప్రశ్నించటం జరిగింది.

ఒకప్పుడు ఇలాంటి ప్రశ్నలు కూడా ఈ దేశంలో అడిగేవారు కాదేమో!పరిస్థితులు మారుతున్నాయి.అమెరికాకు దగ్గరలోనే గడ్డు ఓజులు కనిపిస్తున్నాయి.మరో రిసెషన్ దగ్గరలో ఉన్నట్లు కొందరు అనుకుంటున్నారు.ఇప్పుడున్నది ఎక్కడికి వెళ్లింది అని కొందరు అడుగుతున్నారు. ఒబామా గారు కొన్ని కాగితాలను తీసుకుని మన ఏశం రానున్నారు.మన దేశం నుంచి చాలా అడగనున్నారు. (మనకి పనికి వచ్చేటట్లు చెబుతారు!)

చాలా కాలం క్రితం ముషర్రఫ్ వచ్చినప్పుడు అప్పటి గృహమంత్రి అడ్వానీ గారు హైజాక్ వ్యవహారంలో విడుదలయి వెళ్లిన మన్సూర్ ను అప్పగించమన్నారు.అది జరగలేదు వేరే విషయం.అలాగే నాయనా ఒబామా, డేవిడ్ హెడ్లేను,ఏండర్ సన్ ను తిన్నగా ఇక్కడికి దింపి అప్పుడు మాట్లాడదాం అని మనం అడగగలమా?

సమాధానం అందరికీ తెలిసిందే!
~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

One thought on “తాజ్ హోటల్ లోని ఘాతుకంలో అమెరికా హస్తం?

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: