ప్రధాన న్యాయమూర్తి గారు ప్రభుత్వం మీద ఆగ్రహించారు!


సుప్రీం కోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ కపాడియా గారు కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని ఇటీవల తప్పు పట్టారు.సి.ఆర్.పి.సి సెక్షన్ 24 ప్రకారం పబ్లిక్ ప్రాసిక్యూటర్లను నియమించే ముందు  న్యాయమూర్తితో సంప్రదింపులు అనివార్యం అయినప్పటికీ కొన్ని సంవత్సరాలుగా ఆ పధ్ధతికి ప్రభుత్వం వారు స్వస్తి చెప్పటం మనం చూసాం.ఇది ఎవరి చర్య అని మనం ఆలోచించక్కరలేదు.ప్రభుత్వం లో కాలు జాపుకుని పడుకున్న ఐ.ఎ.ఎస్ దొరబాబులు వారి ప్రయోజనాల కోసం దేనికైనా తెగించగలరు.న్యాయమూర్తిగారి మాట లో జ్యూరిస్ప్రుడెన్స్ ఉంది.’మొన్నటి వరకు మంచి ప్రాసిక్యూటర్లు ఉండే వారు…’అన్నారు.అంటే ఖచ్చితంగా ఆయన ఇప్పటి పి.పీల పట్ల సంతృప్తితో లేరనేగా?

ఈ మధ్య మన రాష్ట్రంలో జరుగుతున్న వ్యవహారానికి వద్దాం.ఆంటీ కరప్షన్ బ్యూరో వారు ఏదైనా కేసు లో అరెస్ట్ చేస్తే నాన్ బెయిలిబిల్ గా వ్యవహరించి ఆ వ్యక్తిని రిమాండ్ లో పెట్టి కొంత ‘కథ ‘ జరిగిన తరువాత బెయిల్ ఇవ్వటం జరుగుతున్నది.ఇలా కాదు,నోటీస్ జారీ చేసి గడువు ఇచ్చిన తరువాత అవసరం అనిపిస్తే అరెస్ట్ చేయాలని క్రింద కోర్టులో ఉత్తర్వు తెచ్చుకున్నారు. (చాలా కేసులలో కేవలం ఒక ఇంటిలో డబ్బు దొరికిందని తిన్నగా అరెస్ట్ చేసే వ్యవహారం కూడా ఉంది).న్యాయవాదులంతా ఎన్.జి.ఓల మాధ్యమం వాడుకుని హై కోర్టులో స్టే తెప్పించారు.ఈ రోజు పి.పి, ఆయన చుట్టూ ఉండే వర్గం,పోలీసులు,ఇతర న్యాయవాదులు కలసి ఈ ఎ.సి.బి కేసులలో కుమ్ముకుంటున్నది సామాన్యమైన డబ్బు కాదు…ఈ వివరాలకు తరువాత వద్దాం…

ప్రధాన న్యాయమూర్తిగారు పి.పీల వ్యవహారం లో చేసిన వ్యాఖ్య ఆలోచించతగ్గది!

పోలీసే కాదు,న్యాయ వ్యవస్థ కూడా ఎంత అవినీతితో కూడినదో ‘ప్రధానంగా ‘ఒప్పుకోవటం జరిగింది.స్వాతంత్ర్యం తరువాత జన్మించిన మొదటి ప్రధాన న్యాయమూర్తి గారిని ఇలా స్వతంత్రంగా, సూటిగా వ్యవహరించినందుకు అభినందిస్తున్నాను!

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

One thought on “ప్రధాన న్యాయమూర్తి గారు ప్రభుత్వం మీద ఆగ్రహించారు!

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: