జగన్ కొత్త పార్టీ?


‘ద ట్రిబ్యూన్  ‘ అనే వార్తా పత్రిక జగన్ కొత్త పార్టీ పెట్టబోతున్నట్లు ఒక వార్తను ప్రకటించింది.ఎలెక్షన్ కమిషన్ వారు రెండు విషయాలను ధృవీకరించారు.మొదటిది-13 నవంబర్ 2009 లో మహ్ బూబ్ బాషా అనే ఆయన వై.ఎస్.ఆర్ కాంగ్రెస్ అనే పార్టీ పేరు రెజిస్టర్ చేయటానికి ప్రయత్నించారు. రెండు-కాంగ్రెస్ కార్యకర్త కె.శివకుమార్ అదే పేరుతో రెజిస్ట్రేషన్ కోసం  ఇటీవల అర్జీ ఇచ్చినట్లు తెలిపింది.

~~~***~~~
రాజకీయంగా ఆలోచిస్తే ఇది గట్టి సవాలు.కొన్ని పరిస్థితులలో చదరంగం ఆడుతున్నప్పుడు సిసిలియన్ దిఫెన్స్ ఏ మాత్రం పనికి రాదు. అందునా వై.ఎస్.ఆర్ గారి ఆట తీరు యావత్తూ ఆక్రమణం, నేను సిధ్ధం అని చెప్పటం-కొద్దిగా చదరంగంలో విశ్వనాథ్ ఆనంద్ పధ్ధతి ఇది.అవతల ప్రక్క వారికి ఆలోచించేందుకు ఎక్కువ సమయం ఇవ్వడు.ఎత్తు వేసి వాడిని చూసుకోమని వాడి సమయంలో ఈయన రంగం గురించి ఆలోచిస్తాడు!పిక్క కదిలించగానే సిధ్ధంగా ఎత్తు ఉనుంది.తన ఎత్తు దగ్గర ఎక్కువ ఆలోచించవలసిన అవసరం రాకపోవటం మీద గెలుపు టములు తేలిపోతాయి…

చదరంగం గొప్ప ఆట.ప్రతి కదలికతో రంగం మారుతుంది.ఇప్పుడు రంగం బాగుంది, నేను ఎత్తు వేస్తే చెడిపోగలదు అనుకుని నువ్వే ఆడు, నేను వదిలేస్తాను అనేందుకు లేదు! ఇష్టమున్నా లేకపోయినా అవతల నుంచి జరిగిన కదలికకు స్పందించి తీరాలి! మార్పును మార్పుతోనే ఆర్పుకోవాలి…

జగన్ పార్టీ స్థాపిస్తే ముఖ్యంగా రాయలసీమను కాంగ్రెస్ చేతులారా చెడకొట్టుకున్నట్లే. ఇప్పటికే కాంగ్రెస్ పరిస్థితి బాగా లేదు.కె.సి .ఆర్ మరో చిందు వేస్తాడా లేక సమైక్యాంధ్ర తిరిగి గోల చేస్తుందా అనేది వేచి చూడాలి.ఆంధ్ర ప్రదేశ్ మూడు రాష్ట్రాలవుతుందా అనే ప్రస్ణ ఖూడా రాకపోదు.

సి.ఎం కానందుకు ఇవన్నీ మామూలేనని తోసిపుచ్చటానికి లేదు. వోట్లు చీల్చటానికి ఈ రోజు నేను కూడా సరిపోతాను! చిరంజీవికి ఎన్ని సీట్లు వచ్చాయో చూసాం. సంకీర్ణ రాజకీయలలో ఒకప్పుడు ఒకే సీటు ఉన్న సి.పి.ఐ కూడా గృహమంత్రిత్వ శాఖను (కేంద్రంలో) పొందిన రోజులున్నాయి!

మేడం గారికి వ్యవహారం క్షుణ్ణంగా తెలిసినట్లు లేదు.అహ్మద్ పటేల్, లుంగీ తంబి ల సలహాలతో నడిస్తే ఇలానే ఉంటుంది.

ఆజాద్ ఎంకౌంటర్ తరువాత (అ)ప్రధాని  గారిని ఆంధ్రకు ఇప్పుడప్పుడే రావద్దన్నారు.కశ్మీర్ లో పిల్లలను బయటకు రావద్దనారు చిదంబరం గారు.

ఇది మన లా అండ్ ఆర్డర్!

చూస్తూ చూస్తూనే అంకెల గారడీ మారే అవకశాలు లేకపోలేదు!
వ్యూహాత్మకమైన ప్రశాసనం చేయాలంటే భజనతంత్రం పని చేయదు.ముందు జనతంత్రం గురించి తెలుసుకోవాలి.

సమైక్యాంధ్ర నినాదంతో ఉమ్మడిగా అంధ్ర ఎం.పీలు రాజీనామా లు ఇచ్చినప్పుడు ఈ దిక్కుమాలిన అధిష్ఠానం వ్యవహారానికి మంచి జవాబు చెప్పారని నేను ఇతరత్ర వ్రాసియున్నాను. అదే పంథాలో ఒక్ వేళ జగన్ పార్టీ స్థాపించే యోచనలో ఉంటే అది రాజకీయంగా అతనికి ఉన్న బలగాన్ని ఉత్సాహపరచే అంశమే కాదు. ఢిల్లీ నుంచే ఉత్తర్వులకు, చెత్త వ్యవహారానికి మంచి చెక్!మరో విధంగా తెలుగు ఆత్మగౌరవం…?

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

5 thoughts on “జగన్ కొత్త పార్టీ?

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: