నువ్వే తీసెయ్…


చిన్నప్పుడు  ఒక రోజు ఊటీ రైల్వే స్టేషన్ లో నిలబడి ఉన్నాను. అక్కడ తరచుగా విదేశీయులు  కనిపిస్తూ ఉంటారు.ఒక  అరవ వ్యవహారం లుంగీ పైకి కట్టుకుని అరటి పండు  సేవించి  తొక్కను  అలా  విసిరేశాడు. అది  ఒక విదేశీ టూరిస్ట్ కాలు దగ్గర పడింది. ఆయన దానినితీసి  డస్ట్ బిన్ లో వేసి ఈయన దగ్గరకు వచ్చాడు. ‘ఇలా  పారేస్తే  ఇబ్బంది కదా?ఎవరైనా జారి పడితే ఎలాగ?’,అన్నాడు. ఈయన ‘ నువ్వున్నావుగా తీసేందుకు?’ అన్నాడు!

~~~***~~~
ఇటీవల జోడీ అండర్ హిల్ అనే ఒక ఆంగ్ల మహిళ హిమాచల్ లో కొండల క్లీనింగ్ చేపట్టింది.ఆవిడ టిబటన్ విద్యార్థులను స్పాన్సర్ చేయటానికి వచ్చింది. కానీ ధరంశాల ప్రాంతంలో ఉన్న చెత్తని,ముఖ్యంగా వాటర్ బాటళ్లు, ప్లాస్టిక్ సంచులు చూసి ఉద్యమంలా క్లీనింగు చేపట్టింది.ఆవిడ అక్కడి వారికి చెత్త ఎలా డిస్పోస్ చేయాలి అనే అంశం మీద శిక్షణ కూడా ఇస్తోంది. హిమాచల్ ప్రభుత్వం వారు వాతావరణం, పర్యావరణం మీద ఒక చలనచిత్రోత్సవం  జులై 2 న ప్రారంభించనున్నారు.అందులో భాగంగాఈవిడకు ‘గ్రీన్ హీరో ‘ అనే అవార్డు ఇవ్వబోతున్నారని తెలిసింది…

~~~***~~~
సిగ్గుగా, బాధగా కూడా ఉంది!

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

2 thoughts on “నువ్వే తీసెయ్…

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: