అకారణ భక్తి


భాగవతం లోని శ్లోకాన్ని  చూద్దాం:

శ్లో: మద్గుణ శృతిమాత్రేణ  మయి సర్వగుహాశ్రయే
మనోగతిరవిఛ్చిన్నా యథా గంగాంభసోంబుధౌ
లక్షణం భక్తియోగస్య నిర్గుణస్య హ్యుదాహృతం
అహైతుక్యవ్యవహితా యా భక్తి: పురుషోత్తమే

గంగానది  ఎంత  వేహంగా  సముద్రం లో కలవటానికి  పోవుచున్నదో  భక్తుని  మనస్సు వేగంగా పరమాత్ముని  వైపు కదలి  పోవాలి. ఇదియే  అహేతుక భక్తి, సహజమైన, స్వభావసిధ్ధమైన   భక్తి. దీనికి  జీవుని  యొక్క సంచితపుణ్యము  తోడు  వస్తుంది. ఇదే  శ్రేష్ఠమైనది.

~~~***~~~
ఈ  గుడికి వెళితే  ఏమి  జరుగుతుంది? ఈ  దేవుడికి నమస్కరిస్తే   మనకు  ఏమి  జరుగుతుంది  అనే  ఆలోచనలను  ఒక  సారి  దూరంగా  పెట్టి  భగవంతుని తత్వం వైపు  దృష్టి  సారిస్తే  కావలసినంత  మనశ్శాంతి!కొద్ది  సేపు  హాయిగా  అలా  నదిలో   కొట్టుకుపోతున్నట్లుంటుంది!బరువులన్నీ ‘ ప్రవాహం’ లో   తెలియకుండానే  జారిపోగలవు!

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: