కనులకు వెలుగువు


ఒక చక్కని పాటలో ఎంత గొప్ప మాట చెప్పారు? ఏ సమస్యకైనా భగవంతుని సర్వ వ్యాపకమైన శక్తిని ధ్యానించినప్పుడు దొరికే సమాధానం, అనుభూతి చిన్న మాటలో తేల్చేశారు! సుశీల గారు ‘మాయే కాదా ‘ అనేది రెండు రకాలుగా పలికి మరింత జీవం పోశారు. ఈ పాటలో తల్లి ఆవేదనకు, పిల్లవాడి పాటలో సమాధానం గొప్ప ప్రయోగం.దృశ్యం రెండుగా విభజింప బడటం సమయానికి సరైన నేపథ్యాన్ని ఇస్తుంది.జానకి గారు ‘నాకేల జనించితివయ్యా…’అనేది చివరి సారి పలికినప్పుడు నాకిలా జరగటమే అసలు ఒక కంక్లూషన్  అనిపిస్తుంది.ఇద్దరి భావాల మధ్య సంగీత దర్శకులు రాజేశ్వర రావు గారు చూపించిన వైవిధ్యం ఆయనకే చెందింది.
‘అండగనుండా విధాతవీవు,ఆకలి దప్పులు లేనే లేవు,నారాయణ నామామృతరసమే అన్నము పానము కావా దేవా…’
‘కనపడు చీకటి మాయే కాదా…మాయే కాదా…’ మాయ తప్ప మరొకటి కాదు కదా?
అద్భుతమైన తెలుగు పాట,గొప్ప సంగీతం, ఎంతో ప్రతిభ కనబరచిన చిత్రీకరణ!

~~~***~~~

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: