16-22 ఆగస్ట్ 09 రాశిఫలాలు-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ


శ్లో: శ్రీరామచంద్ర: శ్రితపారిజాత:
సమస్తకళ్యాణగుణాభిరామ:
సీతాముఖాంభోరుహచంచరీక:
నిరంతరం మంగళమాతనోతు

ఈ వారం గ్రహస్థితి:
రవి కర్కాటక సింహ రాశులు, కేతువు కర్కాటకం, శని సింహం, బుధుడు సింహ కన్య రాశులు, గురువు రాహువు మకరం, కుజుడు వృషభ మిథున రాశులు, శుక్రుడు మిథున కర్కాటక రాశులు, చంద్రుడు వృషభ, మిథున, కర్కాటక, సింహ రాశులు సంచరిస్తారు.

పలు మార్పులు ఈ వారం కనిపిస్తున్నాయి. స్త్రీలకు మంచి యోగాలున్నాయి. అందరూ ఏదో ఒక మంచి వార్త వినగలరు. వ్యాపారస్తులకు మంచి లాభాలున్నాయి. దీర్ఘకాల సమస్యలు పరిష్కారం అయ్యే వారం ఇది. కొన్ని మంచి మేఘాలు కమ్ముకోవటం, సమస్యల మేఘాలు తొలగిపోవటం ఈ వారం చెప్పుకోదగ్గ విశేషం.

మేష రాశి: అనారోగ్యం స్వల్పంగా బాధిస్తుంది. కుటుంబ సౌఖ్యం బాగుంది. కొత్త ఆలోచనలు కలుగుతాయి. అనుకోని చోటు నుంచి డబ్బు అందగలదు. పాత రోజులలోని మిత్రులు కలుసుకుంటారు. లక్ష్మీ అష్టోత్తరం చదవండి.

వృషభ రాశి: ఈ వారం అన్ని రంగాలలో మీకు కనిపించు అవకాశాలు ఈ సంవత్సరాంతం వరకూ రాకపోవచ్చు! సద్వినియోగం చేసుకోండి. మీ ప్రతిభకు గుర్తింపు లభించనున్నది. సమయస్ఫూర్తి అవసరం. కొత్త బట్టలు కొంటారు. శ్రీసూక్తం చదవండి.

మిథున రాశి: చాలా పనులు చేపట్టాలని అనుకుంటారు. చివరకు ఇంటి పనిలో కాలం గడిపేస్తారు. ఆదాయం బాగుంటుంది. అజీర్ణం కలుగవచ్చు. కళా రంగం వారికి మంచి వారం. సమస్యలు పరిష్కారం కాగలవు. సుబ్రహ్మణ్య కవచం చదవండి.

కర్కాటక రాశి: పలు మార్పులను మీరు అర్థం చేసుకోలేకపోతున్నారు. గతం న శోచామి కృతం న మన్యే! కొన్ని విషయాలు దైవీకంగా సాగిపోగలవు. ప్రయాణాలు తలపెట్టి మానేయగలరు. మానేయటం మంచిదే! విష్ణు సహస్రనామం చదవండి.

సింహ రాశి: ఇల్లు, ఇల్లాలు గురించి యోచిస్తారు. ఆరోగ్యం బాగుంటుంది. విదేశాల నుంచి మంచి వార్త వింటారు. అవివాహితులకు ఇది మంచి వారం. మంచి సంబంధం విచారింపగలరు. కళ్ల విషయంలో జాగ్రత్త వహించాలి. మహాసౌరం చదవండి.

కన్య రాశి: ఉద్యోగంలో మార్పు విషయంలో సన్నాహాలు ప్రారంభమవుతాయి. ఈ మార్పు మీ మంచి కోసమేనని గ్రహించగలరు. మీ దృక్పథం గతంలో అర్థం కానివారు తిరిగి మీ దగ్గరకు వస్తారు. ఒక శక్తివంతమైన వారం ఇది. ఏది చెప్పినా ఆత్మవిశ్వాసంతో చెప్పండి. దుర్గా సప్తశ్లోకీ చదవండి.

తుల రాశి: శత్రువుల మీద విజయం సాధిస్తారు. పెట్టుబడులు కొద్దిగా మందకొడిగా సాగినప్పటికీ ఆదాయం బాగుంటుంది. బాధ్యతలు పెరగనున్నాయి. వారం ప్రారంభంలో న్యాయసంబంధమైన విషయంలో తీవ్రంగా ఆలోచిస్తారు. స్త్రీల పట్ల ఆసక్తి చూపుతారు. శివునికి అభిషేకం చేయించండి.

వృశ్చిక రాశి: ఇంటిలో కొన్ని భిన్నాభిప్రాయాలు కలుగ గలవు. వివాదాలకు దారి తీసే సూచనలున్నాయి. మౌనం పాటించగలరు. రాజకీయాలలోని వారికి మంచి వారం. సంప్రదాయ బధ్ధమైన పరిష్కారాలు లాభించగలవు. నిరుద్యోగులకు మంచి ఉద్యోగావకాశాలున్నాయి. లింగాష్టకం చదవండి

ధను రాశి: ఈ వారం మంచి యోగాలతో ప్రారంభమవుతున్నది. ఖర్చులు చేయాలని యోచిస్తారు. పిల్లలు అభివృధ్ధిలోకి వస్తారు. వ్యాపారంలో లాభాలున్నాయి. ఒకరికి సహాయం చేస్తారు. కొన్ని విషయాలలో తర్జన భర్జనలు తప్పవు. విష్ణు సహస్రనామం చదవండి.

మకర రాశి: గుండె జబ్బులున్న వారు విశ్రాంతి తీసుకోవాలి. కొందరు మీకు దూరమవుతున్నారని అనుకుంటారు. ఇది కొద్ది కాలమే. మీరు ఓర్పుతో నిర్వర్తించే బాధ్యతలే మీ ప్రతిభను చాటుతాయి. వ్యసనాలకు దూరంగా ఉండండి. అన్నదానం చేయండి.

కుంభ రాశి: జీవిత భాగస్వామి ఆరోగ్యం జాగ్రత్తగా చూసుకోవాల్సిన వారం. ఆదాయం బాగుంటుంది. పరిశోధనా రంగంలో ఉన్న వారికి మంచి వారం. ఒక అవకాశం దగ్గరకు వచ్చి దూరం అవుతుంది. చింతించకండి. తిరిగి మరింత బలంతో దగ్గరకు రాగలదు. లలితా సహస్రనామం చదవండి.

మీన రాశి: బంధువులు మీ నుంచి సహాయం కోరగలరు. ప్రేమికులకు మంచి వారం. స్త్రీలతో కొన్ని విభేదాలుందగలవు. దృష్టి దోషం బాధించగలదు. బుధవారం వ్యాపారస్తులకు మంచి అవకాశాలుండగలవు. నాగసింధూరం ధరించి దుర్గా సూక్తం చదవగలరు.

ఈ వారం మంచి మాట

శ్లో: న ఙ్ఞాతిభ్యో దయా యస్య శుక్లదేహోవికల్మష:
హింసా సా తపసస్తస్య నానాశిత్వం తప:స్మృతం

(మహాభారతం వనపర్వం)

వ్రతము, ఉపవాసముల ద్వారా శరీరాన్ని పరిశుధ్ధం చేసికొని వివిధ పాపకర్మలను చేయకుండా ఉండి కూడా మనసులో తన కుటుంబం వారి పట్ల కరుణ చూపడో తన తపస్సు యావత్తూ పోగొట్టుకుంటాడు. భోజనాన్ని వదిలేయుట ఒక్కటే తపస్సు కాదు.

సర్వే జనా: సుఖినో భవంతు!

ఓం శాంతి: శాంతి: శాంతి:

~~~***~~~
The English version can be viewed at www.sripati.com

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

10 thoughts on “16-22 ఆగస్ట్ 09 రాశిఫలాలు-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ

  1. ఈ సెప్టెంబర్ కల్లా శని కన్యలోకి ప్రవేశిస్తున్నాడు. అంటే మీకు అష్టమ శని వెళ్లిపోతున్నది. సామాన్యంగా మకర కుంభ రాశుల వారికి, వృషభ, తుల లగ్నాల వారికి, కుంభంలో శని ఉన్న వారికి శని మంచి యోగాలివ్వగలడు. మీకు త్వరలోనే కొన్ని బాధ్యతల నుండి విముక్తి రాగలదు. ఇంటిలోని పెద్ద వారి ఆరోగ్యం రాబోయే రెండు సంవత్సరాలు జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి.

   ~శ్రీపతి

 1. నక్షత్ర, తిధి అంత్యములు ఒక్కో పంచాంగం లో ఒక్క విధం గ ఉంటున్నయి. మీరు దేనిని ప్రామాణికంగా తీసుకొనుచున్నారు. లగ్న నిర్ణయం, దశ,అంతర్దశల గణనకు ఆధారపడగలిగిన Software ఏదో తెలుపగలరు.నెనరులు.

  1. The differences in Panchangams is owing to the non-reduction of the time variant in 60 years. The previous year’s closing balance has to be accepted as this year’s opening balance. That’s how the panchangams go on. There is a slight variation in the Sunrise and Sunset at various places where traditionally these are prepared. The differences have accumulated.
   Further, there is another problem owing to rounding off of the decimal points in evaluating the upper and lower fractions in reckoning the Planetary occupation in the constellations(in the manual version of the game) which gives away these inconsistencies. I hold different panchangams from different regions for this purpose but if you are looking for a good software, do have a look at the Jagannatha Hora. This one is quite professional and has been upgrading its database regularly. the latest version can be downloaded without any hassles.

   Sripati

  1. Ms. Kalyani,

   The specific horoscope will have to be examined. The Grahadasa-the planetary period viz mahardasa and bhukti will come into play alongside the transit (gocharam). It must be noted that 7 1/2 Sani or ‘Elinati Sani’ is a part of gocharam ar commonly known as transit.
   Certain aspects can be stated in general for those born in Kanya Rasi when Sani enters the sign: 1. There can be a displacement from the present place 2. A general tendency to be misunderstood by others develops. 3. Responsibilities will have to be discharged with patience 4. Eye troubles and joint pains can prop up. 5. Income will be only through hard work.
   Conversely, there can be positive developments as well. 1. Marriage is settled if the 7th lord happens to be Saturn (If one is of either Karkataka or Simha lagna). 2. Social status is gained. 3. Litigations are won 4. New job opportunities come by. 5. A serious interest is gained in Religion and philosophy. 6. There is a tendency to be restless but those in the habit of awaiting their turn stand to gain…these are just a few of them.

   In any case, if abhishekam at Mandapally had not been carried out at the time of Sani entering the 12th i.e Simham, it may be carried out at the time of Sani entering Kanya. This should be followed by abhishekam to Lord Siva.

   In general, abhishekam in a Sivalayam once in a month when the Moon is rising is a time tested remedy for the transit of Sani.

   Regards.

   Sripati

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: