26జులై-నుండి 1 ఆగస్ట్ 09 రాశిఫలాలు-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ


శ్లో: శ్రీరామచంద్ర: శ్రితపారిజాత:
సమస్తకళ్యాణగుణాభిరామ:
సీతాముఖాంభోరుహచంచరీక:
నిరంతరం మంగళమాతనోతు

ఈ వారం గ్రహస్థితి: రవి కేతువులు కర్కాటకం, బుధుడు కర్కాటక సింహ రాశులు, శని సింహం, రాహువు మకరం, గురువు కుంభం, కుజుడు వృషభం, శుక్రుడు వృషభ మిథున రాశులు, చంద్రుడు కన్య, తుల, వృశ్చిక రాశులు సంచరిస్తారు.

ఈ వారం పలుకుబడి ఉన్నవారికీ, వాక్చాతుర్యం గల వారికీ, నేర్పుతో వ్యాపారం చేసే వారికీ మంచి ఫలితాలు కనిపిస్తున్నాయి. కాయగూరల ధరలు ఓ మోస్తరు తగ్గవచ్చు. కమాడిటీ మార్కెట్ లో పెట్టుబడులు పెడుతున్నవారు బుధవారం దాటిన తరువాత జాగ్రత్త వహించాల్సి ఉంటుంది. షేర్ మార్కెట్ లో బాంకింగు రంగంలోని షేర్లు కొనే వారు ఒకటికి రెండు సార్లు ఆలోచించాలి. రసాయనాలకు సంబంధించిన షేర్లు లాభసాటిగా ఉండగలవు.
స్త్రీలు డబ్బు జాగ్రత్తగా ఖర్చు పెట్టాలి. శ్రావణ మాసం కాబట్టి ముఖ్యంగా సూచించవలసినది ఒకటి ఉన్నది. ఈ వారం బంగారం కొనుగోలు విషయంలో పలువురు మోసపోయే సూచనలు ఉన్నాయి. ఇంటి దగ్గర లేక షాప్ లోనైనా ఆభరణాల పాలిష్ చేయించాలనుకున్న వారు ఆ కార్యక్రమం మానుకోవటం మంచిది…

మేష రాశి: మీ మాట తీరు చర్చలోకి వస్తుంది. ఆదాయం బాగుంది. వారాంతం సుఖదాయకంగా ఉన్నది. ఒక అతిథి రాగలరు. కొత్త ఆలోచనలు లాభిస్తాయి. కొంత శ్రమ తప్పదు. శ్రీసూక్తం చదవండి.

వృషభ రాశి: మీ మనసు నూతనత్వాన్ని కోరుకుంటున్నా బుధ్ధి వెనక్కి లాగుతున్నట్లు కనిపిస్తున్నది.ఏది ఎలా ఉన్నా ప్రయోగాలకు ఇది మంచి వారం. వ్యాపారస్తులకు లాభాలు ఉన్నాయి. ఏదైనా దస్తావేజు తయారు చేయాలనుకున్న వారికి మంచి సమయం. కొత్త పరిచయాలు ఏర్పడతాయి. బంధువులు మీ పురోగతిని గమనిస్తున్నారు. విష్ణు    సహస్రనామం చదవండి.

మిథున రాశి:కొంత డబ్బు ఖర్చు అయినప్పటికీ వారాంతానికి శమకు తగ్గ ఫలితం కనిపిస్తుంది. బంధువర్గంలో ఒకరికి అనారోగ్యం ఉండవచ్చు. ఇంటి పనులు పూర్తి కాగలవు. మీరు ఆలోచించినది ఇతరులకు చెప్పటంలో తేడా ఉండటం వలన ఇబ్బందులు రావచ్చు. బి.పి ఉన్న వారు జాగ్రత్త వహించాలి. శివునికి అభిషేకం చేయించండి.

కర్కాటక రాశి: మీ కల్పనా శక్తి వలన కొన్ని అవరోధాలను అధిగమిస్తారు. ఒక నూతన యోగం సంభవించనున్నది. ఆదాయం బాగుంటుంది. జీవిత భాగస్వామి నుండి కొత్త విషయాలు తెలుసుకుంటారు. వారం మధ్యలో ఒక వింత లేఖ చేతికి అందగలదు. హనుమాన్ చాలీసా చదవండి.

సింహ రాశి: ఆవేశాలకు గురి కాగలరు. కొంత భావుకత్వం         వలన   సమాలోచనకు దూరం కాగలరు. మౌనం పాటించండి. స్త్రీలతో కార్యాలయంలో విభేదాలు ఏర్పడగలవు. వారాంతంలో అనుకోని చోటు నుండి డబ్బు అందగలదు. దుర్గా సప్తశ్లోకీ చదవండి.

కన్య రాశి: అనుకున్న పనులు పూర్తి కాగలవు. పై అధికారులు మీ ప్రతిభను గుర్తిస్తారు. కార్యాలయంలో కొన్ని మార్పులు ఉండవచ్చు. ఆదాయం బాగుంటుంది. వారాంతంలో ఒక కొత్త కార్యక్రమం చేపడతారు. మీ మాటల గారడీ కొందరిని ఆకట్టుకుంటుంది. మహాసౌరం చదవండి.

తుల రాశి: ప్రారంభించిన పనులను ఈ వారం పూర్తి చేసే గట్టి ప్రయత్నం చేయండి. రాబోయే రోజులలో గ్రహ సంచారం మీ కార్యక్రమాల వేగాన్ని తగ్గించవచ్చు. అయినా మీ ఉత్సాహం మీ వెంటే ఉండగలదు. వాహనం మరమ్మత్తుకు రాగలదు. లలితా సహస్రనామం చదవండి.

వృశ్చిక రాశి: ఎంతో కాలంగా ఎదురు చూస్తున్న బదిలీ ఈ వారం జరుగవచ్చు. వ్యాపారస్తులకు లాభాలు బాగున్నాయి. వ్యవసాయం చేస్తున్న వారికి ప్రయోగాల వలన ఉపయోగం ఉండగలదు. స్త్రీలకు అధిక లాభాలున్నాయి. నరాల బలహీనత కల వారు తగు జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి. సుబ్రహ్మణ్య కవచం చదవండి.

ధను రాశి: బాధ్యతలు పెరగనున్నాయి. పెద్దల ఆరోగ్యం జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. స్త్రీల వలన లాభాలు ఉండవచ్చును. విదేశీ వ్యవహారాలు రాణిస్తాయి. సకాలంలో డబ్బు అందగలదు. విద్యార్థులు మరో సారి ఆలోచించవలసిన అవసరం ఏర్పడవచ్చు. ఆదిత్య హృదయం చదవండి.

మకర రాశి: అన్ని విధాలా మంచి వారం. స్థాన చలనం ఉన్నది. మార్పులన్నీ మంచికే! నిర్ణయాలు సకాలంలో తీసుకోవలసిన అవసరం కూడా ఉంది. మీరు చాలా కాలంగా విస్మరిస్తున్న వ్యక్తి మిమ్మల్ని ప్రక్కన పెట్టే అవకాశం ఈ వారం ఉన్నది. చేతి ఉంగరాలు జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. లక్ష్మీ అష్టోత్తరం చదవండి.

కుంభ రాశి: పనులు పూర్తి కాగలవు. తాత్విక చింతన నుండి కొంత సేపు బయట పడతారు. డబ్బులు ఖర్చు చేయాలని యోచిస్తారు. ఆ సమయం దాటిపోయిందని గ్రహిస్తారు. లోక వ్యవహారం నుండి దూరంగా ఉన్నందుకు బాధ పడతారు. మిత్రులతో మాట్లాడటం వలన ఉపయోగం ఉండగలదు. విష్ణు సహస్రనామం చదవండి.

మీన రాశి: బంధువులు కొద్ది సేపు శతృవులుగా కనిపిస్తారు. అపార్థం చేసుకోకండి. నిజం చెప్పే వారు కఠినంగా కనిపిస్తారు. ఋణ ప్రయత్నాలు ఫలిస్తాయి. కలుషిత నీటి వలన ఇబ్బందులు ఉండవచ్చు. వారాంతంలో కొంత శ్రమ అధికం కాగలదు. ఓర్పు అవసరం. ఒక ఇబ్బంది లోంచి బయట పడతారు. దేవీ ఖడ్గమాలా స్తోత్రం చదవండి.

ఈ వారం మంచి మాట:

శ్లో: న సఖ్యమజరం లోకే హృది తిష్ఠతి కస్యచిత్
కాలో హ్యేనం విహరతి క్రోధో వైనం హరత్యుత

(మహాభారతం సంభవ పర్వం)

లోకంలో ఎవరి హృదయంలోనూ మైత్రి అనునది శాశ్వతంగా ఉండదు. సమయం మిత్రులను దూరం చేస్తుంది. లేదా క్రోధం మనుష్యులను మైత్రి నుండి దూరం చేస్తుంది.

సర్వే జనా: సుఖినో భవంతు!

ఓం శాంతి: శాంతి: శాంతి:

~~~***~~~

The English version is available at http://www.sripati.com

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

10 thoughts on “26జులై-నుండి 1 ఆగస్ట్ 09 రాశిఫలాలు-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ

  1. Weekly predictions are based only on the signs (Rasis). Rasi is the place where one’s Moon is positioned at the time of birth according to the constellation (Aswini etc.). Weekly predictions are also based on Sun Signs as per the date of birth which is the Western method. Daily, Weekly or monthly predictions (including the yearly predictions in the panchang) are based only on the Moon (Sign-Rasi) and not on the Lagna or ascendant. This is what is Gocharam (Transit) is all about. Lagna comes into the picture while examining an individual horoscope though a passing reference is some times made to certain lagnas if the situation so demands while predicting for the Signs. Since Rasi is a general version and not related in particular to an individual, it is held in importance for general predictions. The word ‘transition’ is applied for Graha dasas (vimsottari etc.) which indicates planetary periods of an individual. The major planets studied in Gocharam are Guru, Sani, Rahu and Ketu.
   Hence predictions of these nature are only from the Moon Sign or Rasi. The word ‘Bhava’ has different connotations according to the Lagna. Incidentally, Lagna and Sign can be the same for an individual if the Moon is positioned in the Lagna.
   The Sun transits the 12 signs in a day of 24 hours by staying almost 2 hours in a sign. The sign in which the Sun is stationed at the time of an individual’s birth is his or her Lagna or ascendant. The horoscope revolves around this Lagna with all permutations and combinations.
   The 7 and half Saturn is therefore a part of Gocharam or Transit while the Sani Mahardasa is as per the birth chart and the planetary period (Transition) particular to an individual. Both can coincide as well!
   I think I have clarified.

   Regards.

   Sripati

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: