ఫొటో క్విజ్ 47-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ


ఈ శిల్ప కళ ఎక్కడిది? ఇది దేనిని ప్రతిబింబిస్తున్నది?

Where do you find this art piece and what is this depicting?

రచయిత: srikaaram

నేను తెలుగు, హిందీ, ఆంగ్ల భాషలలో కథలు, నవలలు, నాటకాలు రచిస్తాను. ప్రస్తుతం ఆంధ్ర ప్రభ ఆదివారం సంచ్కలో ' ఆరోగ్య భాగ్య చక్రం ' అను శీర్షిక నడుపుతున్నాను. ఇందులో జ్యోతిషం, ఆరోగ్యం కు సంబంధించి వ్యాసములు వస్తున్నాయి. సాక్షి దిన పత్రికకు పురాణం ప్రశ్నోత్తరములు నిర్వహిస్తున్నాను. మరి కొన్ని శీర్షికలు వార పత్రికలలో రాబోవుతున్నవి. సరళమైన హాస్యం, రుచించే సంవాదం నాకు ఇష్టమైనవి.

3 thoughts on “ఫొటో క్విజ్ 47-వేదాంతం శ్రీపతి శర్మ

  1. మహాబలిపురం.
    అర్జునుడి తపస్సు అని పేరుపడ్డ ఈ శిల్పం నిజానికి భగీరథ తపస్సుకు సంబంధించినది. ఈ చిత్రంలో కొంచెం జాగర్తగా గమనిస్తే (చిన్న గుడిలా వున్న శిల్పం పైన) ఒంటికాలిపై చేతులు పైకెత్తి తపస్సు చేస్తున్న భగీరథుడు కనిపిస్తాడు. గంగ దిగి వచ్చినప్పుడు అందులో స్నానమాడిన సర్ప జాతులో మధ్యలో చీలికలా వున్న భాగంలో వున్నారు. పక్కన వున్న గజరాణి గజరాజుతో కలిసి దాహం తీర్చుకోడానికి వచ్చిందట…!!

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s

%d bloggers like this: